260679 Posts in 42134 Topics - by 7756 Members - Latest Member: ganchanancct

ปรุงปรุง chat room คร้าบ
Pages: [1] 2
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยครับ ว่าคลับฮอนด้าสตรีมขับรถกันแบบไหน  (Read 4508 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
HONDACITY CLUB
Guest
« on: June 22, 2009, 10:01:45 AM »

เมื่อคืนนี้00.15ที่แยกลาดปลาเค้าฝั่งเข้าเมืองไปทางเกษตร บริเวณสี่แยก ผมได้ขับรถมาปกติ
ทอยู่เลนขวาเพื่อรอเลี้ยวขวา และขณะนั้นไฟเลี้ยวขวาก็เพิ่งเขียว ในขณะที่ไฟทางตรงแดงแล้วนานพอสมควร

มีรถฮอนด้าสตรีมสีบรอน ทะเบียน ฌบ2818 ถ้าจำไม่ผิด มาปาดหน้ารถผม มันมาจากเลนซ้ายกลางถนนนวมินทร์เลยครับ

มาจอดขวางเป็นคันแรก

ผลคืออะไรครับ...รถข้างหลังนอกจากผมแล้วอีกหลายสิบคันกดบีบแตร อย่างดังและนาน
ซึ่งนายคนนั้นถ้ามีจิตสำนึกบ้าง
ที่ว่างข้างหน้าก็มีทำไมไม่ชิดไปทางซ้าย
และอีกอย่าง มันส่อถึงเจตนา หาเรื่อง คนข้างหลังอย่างชัดเจน
ตัวเองจะตรง แต่มาขวางทางเลี้ยวขวา

ถ้าลูกผู้ชายจริง ขอให้มายอมรับด้วย

จาก สมาชิกคลับ ฮอนด้าซิตี้ คนหนึ่ง

ปล.คุณนึกภาพว่าทางตรงมันแดง ทางเลี้ยวมันเขียว แล้วคุณตั้งใจมาขวางทาง หมายความว่าอย่างไร
กรณีนี้ไม่เหมือนพวกที่ว่าเลนซ้ายผ่านตลอดนะ เพราะมันมีไฟเลี้ยวแยกกัน ใครผ่านแยกลาดปลาเค้า ย่อมเข้าใจ
B_E_R_M
member
*

We>M7>Tune by Lek.k

« Reply #1 on: June 22, 2009, 10:09:38 AM »

ทำไมเหมารวม กันแบบนี้ละคับ ใช้คำว่า คลับฮอนด้าสตีมขับรถแบบไหน  ดูมันจะเป็นทั้งหมดนะคับ
 ต้องใช้คำว่าคนในclub ขับรถแบบไหนกัน จะเหมาะสมกว่านะคับ

รอเจ้าตัวมาชี้แจงถ้าผิดผลาดประการใดใจเย็นเย็น เขาอาจจะไม่คุ้นเส้นทางก้อได้ คับใช้ถนนร่วมกัน
คงเข้าใจนะคับ
« Last Edit: June 22, 2009, 10:12:51 AM by B_E_R_M » Logged

Honda Stream Concept By Mugen M7 Sport
Body Part Mugen M7 Sport
Suspensions System BY Apexi
Wheel  FOR RAYS TE37 17x8  off 38
Exhaust System. tenabe
Guest
« Reply #2 on: June 22, 2009, 10:16:17 AM »

ลักษณะจงใจครับ เพราปากมาจากซ้ายที่2 ถนนมี 5เลนครับ
กรณีที่กล่าวอ้าง "คลับฮอนด้าสตีมขับรถแบบไหน" ขออภัย ไม่ได้มีเจตนาเหมารวม ขอแก้ไขตามเป็น "คนในclub ขับรถแบบไหนกัน" ตามนั้นครับ
Mr.Peg
Guest
« Reply #3 on: June 22, 2009, 10:20:51 AM »

....อ้าวววว พี่น้องงงงง แสดงSpirit หน่อยครับ ผิด-ถูกก็ขอโทษกันไป   ...เพื่อโอกาสข้างหน้าจะได้พบกันอีก... Embarrassed

ใจเย็นนะครับ รอเจ้าตัวดีกว่าครับ

ปล. ถ้าเจอทะเบียน ศร-3180 สีน้ำเงินทำแบบนี้ก็แจ้งมาเลยนะครับ เดี่ยวผมจัดการให้  Roll Eyes Smiley

Guest
« Reply #4 on: June 22, 2009, 10:25:17 AM »

เสียดายครับที่ รูปไม่เห็นทะเบียน แต่ผมจำไว่ ฉบ2818 ประมาณนี้ สีบรอนส์ เพื่อนใคร ช่วยแจ้งด้วยครับ

ขอบคุณและนับถือเพื่อนสมาชิกท่านอื่นครับ

hcc01
Guest
« Reply #5 on: June 22, 2009, 10:30:47 AM »

จริงแล้วถ้าดูจากภาพ เบี่ยงซ้ายให้รถข้างหลังนิดนึงผมว่า ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ หรือคิดอีกแง่นึงแยกนี้ ถ้าเป็น ชม เร่งด่วนเค้าจะไม่ให้เลี้ยวขวานะถ้าจำไม่ผิดให้ไปกลับรถใต้สะพาน ถ้าคิดในแง่ดีเจ้าของ รถอาจจะเข้าใจผิดว่าเค้าไม่ให้เลี้ยวขวา หรือ เจ้าของรถอาจจะเมานิดหน่อย  Wink อิอิ ไม่เป็นไรครับผิดก็ออกมาขอโทษกันสังคม เราจะได้น่าอยู่ อย่างน้อยก็ ขับ honda เหมือนกัน Lips sealed
suthep
member
*

sho&shin Type-Y

Email
« Reply #6 on: June 22, 2009, 11:11:40 AM »

ขอบคุณที่เข้ามาเตือนกันครับ  Embarrassed
ถ้าเจอตัวว่าเป็นใครจะช่วยกดดันให้เข้าไปชี้แจงที่นะครับ
มีสติ๊กเกอร์คลับแบบนี้ก็วงแคบเข้ามาหน่อย Undecided

คิดถึงบรรยากาศเวปสมัยแรกๆจังครับ
แต่งรถอย่าง"เทพ"แบบเนี้ยะ
ผมทึกทักว่าพี่ใหญ่ตั้งชื่อให้เกิดเลยนะเนี่ย
Lek.k
member
*

Email
« Reply #7 on: June 22, 2009, 11:13:14 AM »

ไม่ได้อยู่แถวนั้น เลยไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหรว่าเป็นอย่างไร เอาอย่างนี้แล้วกันใครคิดว่าเป็นตัวเองออกมาแสดงตัวหน่อยครับ ผิดก็ยอมรับผิด ออกมาขอโทษ เพื่อสังคมจะได้หน้าอยู่ขึ้น  Smiley Smiley

นี้ และเหตุผล ที่ผมไม่ติด สติกเกอร์คลับ  

ถ้าไม่ได้คิดว่าผมเป็นเพื่อน อย่าล้อเล่น เพราะผมไม่ได้เล่นด้วย
Am_JP
member
*

« Reply #8 on: June 22, 2009, 11:22:13 AM »

ว่ากันไปเป็นรายบุคคลนะครับ ออกมาขออภัยก็ไม่ว่ากัน กรณีว่าเขาหาเรื่อง ทำไมไม่จอดรถถามเขาไปเลยละครับ (มีเวลาถ่ายรูป ) น่าจะลงไปถามเขาเลยนะ ผมว่าเขาอาจไม่ได้ตั้งใจก็ได้ เพราะคนไม่ได้มีปัญหากันมาก่อน ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ
ตูนคับ
member
*

ฝันไว้ ว่าซักวัน ต้องเป็นแบบนี้

tundate@hotmail.com toonkrub tundate@yahoo.com
Email
« Reply #9 on: June 22, 2009, 11:40:56 AM »

ใจเยนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขับซิตี้ ขับสตรีม ก้อ ฮอนด้า คือกัน อาจผิดพลาดทางเทคนิคใดๆ ในการตัดสินใจขับรถชั่วขณะ อาจเพราะรีบแซงมาขวาเพื่อจะไปเลย  แต่ดันมาไฟแดงเสียก่อนเลยต้องจอดคาแยก คั้นจะแซงหลบซ้ายออกไปเดี๊ยวก้อโดนปิงปอง สอยอีก ท่านนั้นขับสตรีม อาจอยากลงมาขอโทษก้อได้ที่คิดผิดใจเร็วไปชั่วขณะ แต่มันคาแยกไปแล้วให้ทำงัย 

คงไม่เจตนาหาเรื่องกันบนท้องถนนอ่ะคับ เพราะในเวปเองก้อมึนหัวพอแรง อิๆ

หรือจาปาดหน้ากันไปหน้าก่อนเข้าแยก อันนี้ไม่ทราบ แต่ถ้าไม่ได้ปาดหน้ากันมาก่อนเข้าแยก ให้อภัยกันเถอะคับ เดี๊ยวเจ้าตัว รู้แล้วคงจามาขอโทดกันเปนทางการ
แต่ถ้าเจตนาหาเรื่องกัน จิงๆ สตรีมคันนั้นคงจอดรถเสดแล้ว ลงไปถามชื่อ คันหลังแล้วล่ะ คงไม่น่าใช่คับ

คงไม่น่ามีไรมากกว่านี้ ก้อขอโทดแทนเพื่อนสมาชิก ท่านนั้นไปก่อนนะคับ ขออภัย ให้เพื่อนร่วมทางกัน จะได้สงบสุข

ขับซิติ้ มีสมาชิกเยอะพอมะ มาเช่าสนาม แตะบอล กินเบียร กันดีกว่า งวดนั้นชนะ คลับซีวิค ไดเมนชั่น มา 4-1 ยังไม่มันเลย คริกๆ(แซวเล่นกั๊บ)
หรือจะเปตอง ตีแบต ตีกอล์ฟ ตกปลา ทอยกอง ปั่นแปะ ป๊อกเด้งพวกเราคลับสตรีม มีบุคลากรเชี่ยวชาญทุกๆด้าน พร้อมรับมือ ทุกคลับ ถ้านัดมา เชื่อมกีฬาสัมพันธ์กันคับ

ติดต่อผ่านพี่ใหญ่ได้เลย จัดไป
(ออกมาโม้มาก ผมขับสีดำ อยู่แถบบ้านนอกคับ นานเข้าเมืองที ไม่ใช่ผมแน่ แต่ถ้ามาแถบชานเมือง สงสัยจาโดนเหมือนกัน อิๆ)

ตากลม เครื่องเดิม
ภายใน เครื่องเสียงนิดหน่อย
ภายนอก สเกริ้ต ING รอบคัน แม๊กซ์ 18
ตอนนี้ไม่ได้โหลดแระ ตอนนั้นโหลดแบบ จมธรณีเลย เตี้ยอมล้อเลย
ストリーム
member
*

ทรงพระเจริญ ผมรักในหลวงครับ

Email
« Reply #10 on: June 22, 2009, 12:14:14 PM »

ไม่ได้อยู่แถวนั้น เลยไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหรว่าเป็นอย่างไร เอาอย่างนี้แล้วกันใครคิดว่าเป็นตัวเองออกมาแสดงตัวหน่อยครับ ผิดก็ยอมรับผิด ออกมาขอโทษ เพื่อสังคมจะได้หน้าอยู่ขึ้น  Smiley Smiley

นี้ และเหตุผล ที่ผมไม่ติด สติกเกอร์คลับ  

เห้นด้วยนะครับ
Guest
« Reply #11 on: June 22, 2009, 12:40:36 PM »

เตะบอลกันก็ดีนะ ติดต่อมาทางฝ่ายกีฬาได้ครับ
ผมแค่มาร้องเรียนให้ ออกมาขอโทษเท่านั้นครับ
 ส่วนเตะบอลยินดีครับ
ストリーム
member
*

ทรงพระเจริญ ผมรักในหลวงครับ

Email
« Reply #12 on: June 22, 2009, 12:43:40 PM »

เตะบอลกันก็ดีนะ ติดต่อมาทางฝ่ายกีฬาได้ครับ
ผมแค่มาร้องเรียนให้ ออกมาขอโทษเท่านั้นครับ
 ส่วนเตะบอลยินดีครับ

ยินดีนะครับ อยากเตะบอลเหมือนกันไม่เตะนานมากแล้วนะ  ล่าสุดนานแล้วนะครับกับคลับ ES
nine_jain
member
*

Email
« Reply #13 on: June 22, 2009, 01:47:44 PM »

Embarrassed Embarrassedดีครับผูกมิตรด้วยกีฬา ยังงัยก็ ฮอนด้า เหมือนกานครับ

บอลนอกแค่สะใจบอลไทยอยู่ในสายเลือด 
www.chachoengsaofc.com
ตูนคับ
member
*

ฝันไว้ ว่าซักวัน ต้องเป็นแบบนี้

tundate@hotmail.com toonkrub tundate@yahoo.com
Email
« Reply #14 on: June 22, 2009, 05:03:08 PM »

ถึงพี่คลับ ฮอนด้า ซิตี้
ผมว่าคนที่ขับรถคันนั้นที่เกิดปันหา 1 ปี อาจเข้าเวปแค่สองครั้งก้อเปนได้ครับ เพราะผมเองที่คราวนั้นทำสติกเกอร์คลับแจกแล้วทำบุญ มีร่วม 100 ท่านที่รับไป แต่เอาเข้าจริงๆ มาเปนขาประจำในเวป ไม่ถึงครึ่ง ยังงัย ขออภัยแทนท่านนั้นก่อนครับ น่าจะเปนกรู๊ปหลังที่ไม่ค่อยได้เข้าเวปมากกว่า ถ้าจะรอกัน สงสัย..........นานคับ ตามนี้ก่อนนะพี่ ฮอนด้า ซิตี้

ถึงน้อง เพชรของผม ไปรับซะงั้น เดี๊ยวก้อหัวทิ่มวิ่ง ไม่ไหวเหมือนงวด โน้น อีก อิๆ กลับไป แทบรากเลือด ดีนะที่ชนะ พี่โอ้ให้สปอนเซอร์ ที่ร้าน............. อีกครั้งป่ะ คราวนี้ วิ่งสู้ฟัดกว่าเดิม ตูนตอเรส จัดให้ (ไม่ใช่ตูนตอแหลนะกับ อิๆ)
เพชรกัวแพ้อ่ะ แพ้ใจ แอบไปรักสาวคลับซิตี้ คริกๆๆๆๆๆๆ ทีนี้ล่ะ นัดกระชับมิตรทุกเดือน อิๆ
แข่งคราวนี้มีหนุ่งเก่งขับ F16 มาร่วมทีมด้วยไม่กัวแระ ตัวแรงมาด้วย

ตากลม เครื่องเดิม
ภายใน เครื่องเสียงนิดหน่อย
ภายนอก สเกริ้ต ING รอบคัน แม๊กซ์ 18
ตอนนี้ไม่ได้โหลดแระ ตอนนั้นโหลดแบบ จมธรณีเลย เตี้ยอมล้อเลย
Pages: [1] 2
  Print  

Jump to: